Ranar Zaman Lafiya ta Duniya a Kolombiya

Gabatar da Maris na Latin Amurka da fassarar Littafin ɗan adam

A cikin Majalissar Jamhuriyar Kolombiya, gabatar da Maris na Latin Amurka na Farko don Tashin hankali da gabatar da Littafin Tafsirin Tarihi na Adamtakata Salvatore Puledda.

A cikin gabatarwar, Mikhail Gorbachev ya rubuta a ranar 30/10/94, ya yi magana game da abubuwan da ke cikin littafin da marubucinsa, kamar haka:

«Kuna da littafinku a hannunku wanda ba zai iya taimakawa ba sai dai ku yi tunani. Ba wai kawai saboda an sadaukar da shi ga jigon madawwami ba, wanda shine ɗan adam, amma saboda sanya wannan taken a cikin tsarin tarihi, yana ba mu damar ji, fahimta, cewa ƙalubale ne na gaske na zamaninmu.

Marubucin littafin, Dokta Salvatore Puledda, ya nanata gaskiya cewa ɗan adam a cikin fannoni uku: a matsayin ra'ayi na gaba ɗaya, a matsayin saiti na takamaiman ra'ayoyi kuma azaman aiki mai ban sha'awa, yana da tarihi mai tsawo da rikitarwa. Kamar yadda yake rubutawa, tarihinsa yayi kama da motsi na raƙuman ruwa: wani lokacin ɗan adam ya zo kan gaba, akan matakin tarihi na ɗan adam, wani lokaci "ya ɓace" a wani matsayi.

A wasu lokuta, sojojin da Mario Rodríguez Cobos (Silo) ya bayyana a matsayin "masu ƙin ɗan adam". A waɗancan lokutan, an baiyana shi azaba. Sojojin da ke adawa da ɗan adam sau da yawa suna ba da abin rufe fuska na ɗan adam don yin aiki a ƙarƙashin murfin su kuma, da sunan ɗan adam, sun aiwatar da mugun nufin su.«

Hakanan, sun bayyana makullin ranar 1 ga watan Maris na Latin Amurka, tare da fayyace kamar yadda aka bayyana a labarin Maris don Rashin tashin hankali yawo ta Latin Amurka:

"Muna fatan cewa ta hanyar yawon shakatawa a yankin da kuma ƙarfafa haɗin gwiwar Latin Amurka za mu sake gina tarihin mu na yau da kullum, a cikin neman haɗin kai a cikin bambancin da rashin tashin hankali.

 Mafi yawan 'yan adam ba sa son tashin hankali, amma kawar da shi ga alama ba zai yiwu ba. A saboda wannan dalili mun fahimci cewa ban da aiwatar da ayyukan zamantakewa, dole ne mu yi aiki don yin bitar imani da ke kewaye da wannan gaskiyar da ba za a iya canza ta ba. Dole ne mu ƙarfafa bangaskiyarmu ta ciki cewa za mu iya canzawa, a matsayin daidaikun mutane da kuma al'umma..

Lokaci ya yi da za a haɗa, tattarawa da yin maci don Tashin hankali».

2 sharhi kan "Ranar Zaman Lafiya ta Duniya a Kolombiya"

Deja un comentario

Bayanai na asali akan kariyar bayanai Duba ƙarin

  • Hakki: Duniya Maris don Zaman Lafiya da Rashin Tashin hankali.
  • Manufar:  Matsakaicin sharhi.
  • Halatta:  Ta hanyar yardar masu sha'awar.
  • Masu karɓa da masu kula da jiyya:  Babu bayanai da aka canjawa wuri ko sadarwa zuwa wasu kamfanoni don samar da wannan sabis ɗin. Mai shi ya yi yarjejeniya da sabis na karɓar gidan yanar gizo daga https://cloud.digitalocean.com, wanda ke aiki azaman mai sarrafa bayanai.
  • Hakkoki: Shiga, gyara da share bayanai.
  • Ƙarin Bayani: Kuna iya tuntuɓar cikakken bayani a cikin Privacy Policy.

Wannan gidan yanar gizon yana amfani da kukis nasa da na ɓangare na uku don daidaitaccen aikinsa da kuma dalilai na nazari. Ya ƙunshi hanyoyin haɗi zuwa gidajen yanar gizo na ɓangare na uku tare da manufofin keɓantawa na ɓangare na uku waɗanda za ku iya ko ba za ku karɓa ba lokacin da kuka isa gare su. Ta danna maɓallin Karɓa, kun yarda da amfani da waɗannan fasahohin da sarrafa bayanan ku don waɗannan dalilai.    ver
Privacy